కుటుంబం అనుమతి లేకుండా బాధితురాలిని ఎలా దహనం చేసారు?

ఉత్తర ప్రదేశ్ లో జరిగిన గోరాన్ని అందరికి కలకలం రేపింది నేరస్థులకు తగిన శిక్ష పడాలని యుపి సిఎం వ్యక్తం చేసారు మరియు వారం లోపు కేసు దర్యాప్తు చెయ్యాలని పోలీస్ బృందానికి చెప్పడం జరిగింది బాధితురాలు న్యూ ఢిల్లీ లోని ఆసుపత్రిలో చికిత్స పొందుతూ నిన్న మరణించింది. ఏదేమైనా, ఊహించని మలుపులో, బాధితుడు కుటుంబం అనుమతి లేకుండా దహనం చేయబడ్డాడు.

బాధితుడి శవాన్ని పూర్తి భద్రతతో గుర్తుతెలియని ప్రదేశానికి తీసుకెళ్లి, తరువాత ఆమెను బూడిదకు తగలబెట్టడం విజువల్స్ మీడియాలో చిక్కింది మరియు ఈ విజువల్స్ సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతున్నాయి.20 ఏళ్ల దళిత మహిళ కుటుంబ సభ్యులు ఈ రోజు ఉదయం తుది హక్కులు చేయాలనుకుంటున్నారని పేర్కొన్నారు, కాని పోలీసులు వెంటనే దీన్ని చేయమని బలవంతం చేశారు.

నిరాకరించడంతో పోలీసులు ఆమెను దహనం చేశారు.“లేదు, వారు తమంతట తాముగా చేసారు. మేము భయపడ్డాము. మృతదేహాన్ని దహన మైదానానికి తీసుకెళ్లమని పోలీసులు బలవంతం చేశారు. మేము ఉదయాన్నే చేస్తామని మేము చెప్పాము, ”అని మహిళ సోదరుడు అని పేర్కొన్నట్లు చెప్పారు. ఇది సోషల్ మీడియాలో ఆగ్రహానికి దారితీసింది కాని యుపి ప్రభుత్వం మరియు పోలీసులు దీనిని ఖండించారు. దహన సంస్కారానికి ముందు కుటుంబం యొక్క సమ్మతి తీసుకోబడిందని మరియు వారు రాత్రి ప్రదేశంలో ఉన్నారని వారు పేర్కొన్నారు.

ఇంతలో ఈ కేసు దర్యాప్తు కోసం ప్రత్యేక దర్యాప్తు బృందాన్ని (సిట్) నియమించినట్లు యుపి సిఎం యోగి ఆదిత్యనాథ్ తన ట్విట్టర్‌లోకి తీసుకున్నారు. దర్యాప్తును ఒక వారం వ్యవధిలో ముగించాలి మరియు కేసును ఫాస్ట్ ట్రాక్ కోర్టు తీసుకుంటుంది.పిఎం మోడీ కూడా ఈ నేరానికి సంబంధించి యుపి సిఎంను పిలిచి, బాలిక కుటుంబానికి న్యాయం చేయాలని యుపి ప్రభుత్వాన్ని ఆదేశించారు. అది మాకు యుపి. మహిళలపై నేరాలకు లోతుగా ఉన్న రాష్ట్రం మరియు ఏ ప్రభుత్వంలోనైనా రక్షణ లేదు.

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: