థియేటర్లను తెరుచుకున్న గాని నష్టాలూ తప్పవు 5.0 అన్‌లాక్ లో

ఎప్పుడెప్పుడా అని చూసే సమయం వచ్చేసింది అక్టోబర్ 15 నుండి తెరుచుకోనున్నవి ఇది అన్లాక్ 5.0 లో జరుగుతోంది. అక్టోబర్ 15 నుండి థియేటర్లను తెరవడానికి ప్రభుత్వం అనుమతిస్తోంది మరియు ప్రామాణిక ఆపరేటింగ్ విధానం ప్రకారం 50 శాతం ఆక్యుపెన్సీకి అనుమతి ఉంటుంది.

మునుపటిలా థియేటర్లలో సినిమాలు ప్రదర్శించబడతాయని మరియు సగం ఆక్యుపెన్సీ ఏమీ కంటే మెరుగైనదని వేడుకలు ప్రారంభమైనప్పటికీ, ప్రాక్టికాలిటీ అది జరుపుకోవడం విలువైనది కాదని చెప్పారు.అన్లాక్ 5.0 తో సినిమాలను థియేటర్లలో విడుదల చేసే అవకాశం మరియు సాధ్యతను విశ్లేషించిన నిర్మాతలు తమ సినిమాలు ఇప్పుడు థియేటర్లలో విడుదల కావడం పట్ల సంతోషంగా లేరు. బదులుగా, పూర్తి సామర్థ్యం కోసం థియేటర్లు తెరవడానికి వారు వేచి ఉండాలని కోరుకుంటారు. దీని వెనుక కారణం చాలా సహేతుకమైనది.సగం సామర్థ్యంతో థియేటర్లు తెరిస్తే, ఖాళీ సీట్లతో పోగొట్టుకున్న డబ్బును సమతుల్యం చేయడానికి టికెట్ ధరలు రెట్టింపుగా ఉండాలి.

ధరలను పెంచడానికి ప్రభుత్వం అనుమతించనందున, సగం థియేటర్ నిండిన పాత టికెట్ రేట్లు థియేటర్ అద్దెలు మరియు నిర్వహణను సంపాదించవు.గత కొన్ని నెలల నుండి మూసివేతతో, థియేటర్ యజమానులు వారి అద్దెలను తగ్గించడానికి సిద్ధంగా లేరు, మరియు దాని గురించి వారిని అడగడం నిర్మాతల మరియు పంపిణీదారుల మనస్సులలో చివరి విషయం. సినిమా పూర్తి అద్దె మరియు సగం నిండిన థియేటర్‌తో విడుదలైతే, ఎక్కువ వసూళ్లలో సగం ఉన్న నిర్మాతకు లేదా పంపిణీదారుడికి ఇది ఖచ్చితంగా ఆచరణీయమైనది కాదు.

అందువల్ల దీని కోసం, నిర్మాత అడుగుతున్న దానికి పంపిణీదారుడు సగం ధర మాత్రమే ఇవ్వాలనుకోవచ్చు. మళ్ళీ, ప్రేశ్నించిన ప్రేక్షకులు అనుమతించబడిన సామర్థ్యం కోసం థియేటర్‌ను నింపడానికి కూడా ఆశించకపోతే ఏమి గురించి సాధారణ ప్రశ్న వస్తుంది.నిర్మాతలు ప్రస్తుతానికి OTT విడుదలల వైపు మొగ్గు చూపుతున్నారు.

కొంతమంది నిర్మాతలు OTT- విడుదల చేసిన సినిమాలను థియేటర్లలో విడుదల చేసే ప్రణాళికలో ఉన్నట్లు విన్నారు. మరొక వైపు, కొంతమంది పెద్ద టికెట్ల నిర్మాతలు సంక్రాంతి తెరిచిన థియేటర్లను చూడాలని మరియు అప్పటి నుండి ప్రతి సంవత్సరం వారి సినిమాలను విడుదల చేస్తారని చాలా ఆశతో ఉన్నారు. ఎలా అయినా తెరుచుకుంటున్నందుకు సంతోషం అనే చెప్పాలి.

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: