కోవిడ్ -19 వాక్సిన్ వస్తే కచ్చితంగా తగ్గుతుందా?

ప్రపంచం మొత్తం ఎదురు చూసేది కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ కోసమే కానీ ఒకవేళ వాక్సిన్ వోచిన గాని కచ్చితంగా తక్కువ అయితది అని చెప్పలేము అంటున్నారు శాస్త్రవేత్తలు చాలా కంపెనీల నుండి వచ్చిన కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ మానవ పరీక్షల చివరి దశకు చేరుకుంటుంది. కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్‌ను అభివృద్ధి చేయడానికి కట్టుబడి ఉన్న ఆస్ట్రాజెనెకా, ఫైజర్, సనోఫీ, బయోటెక్, నోవావాక్స్, మోడరనా, మెర్క్, గ్లాక్సో స్మిత్‌క్లైన్, జాన్సన్ & జాన్సన్ వంటి అనేక ప్రసిద్ధ సంస్థలు ఉన్నాయి.

వ్యాక్సిన్‌ను ఆమోదించగల మరియు నిర్వహించగల ఖచ్చితమైన కాల వ్యవధి ప్రస్తుతానికి తెలియదు, మొదటి తరం కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్లు ప్రతి ఒక్కరికీ పని చేయకపోవచ్చు మరియు టీకా వచ్చే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయని UK వ్యాక్సిన్ టాస్క్‌ఫోర్స్ చైర్ కేట్ బింగ్‌హామ్ అభిప్రాయపడ్డారు అసంపూర్ణ.

మొదటి తరం వ్యాక్సిన్లు అసంపూర్ణమయ్యే అవకాశం ఉందని బింగ్హామ్ హెచ్చరించారు మరియు అవి సంక్రమణను నివారించకపోవచ్చు, అవి లక్షణాలను తగ్గిస్తాయి తప్ప. ది లాన్సెట్ మెడికల్ జర్నల్‌లో ప్రచురించిన బింగ్‌హామ్ తన వ్యాసంలో టీకా అందరికీ లేదా ఎక్కువ కాలం పనిచేయకపోవచ్చు.

ఈ టీకాలన్నీ విఫలమవుతాయని వ్యాక్సిన్ టాస్క్‌ఫోర్స్ గుర్తించిందని బింగ్‌హామ్ చెప్పారు. బిలియన్ల మోతాదుల కోసం UK యొక్క ఉత్పాదక సామర్ధ్యాలపై ఆమె సందేహాలను లేవనెత్తింది. లండన్లో ఇటీవల జరిపిన ఒక అధ్యయనంలో వేసవిలో బ్రిటీష్ జనాభాలో ప్రతిరోధకాలు తగ్గాయని మరియు అవి సంక్రమణకు రోగనిరోధక శక్తిని కలిగి ఉన్నాయని కనుకొన్నారు.

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: