టర్కీలో శక్తివంతమైన భూకంపం…!

భారీగా ప్రాణ నష్టంతో టర్కీలో శక్తివంతమైన భూకంపం సంభవించింది. పశ్చిమ టర్కీలోని ఏజియన్ సముద్రంలో 7.0 తీవ్రతతో సంభవించిన భూకంపం అనేక భవనాలను ధ్వంసం చేసింది. ఇజ్మీర్ నగరం చుట్టుపక్కల ప్రజలు భద్రత కోసం భవనాల నుండి బయట పడ్డారు.

ప్రాణాలతో బయటపడినవారి కోసం ప్రజలు, బృందాలు శిథిలాలను తవ్వడం ప్రారంభించాయి, ఇప్పటివరకు 4 మంది మరణించారని, 120 మందికి పైగా గాయపడ్డారని ఒక నివేదిక ఉంది.బోర్నోవా, నాయరాక్లిలోని భవనాలు ధ్వంసమయ్యాయి. ప్రకంపనలతో ఇజ్మీర్ నగరంలో 20 కి పైగా భవనాలు ధ్వంసమయ్యాయి.

గ్రీకు దీవులైన సోమోస్‌లోని నియాన్ కార్లోవేషన్ పట్టణానికి ఈశాన్యంగా 14 కిలోమీటర్ల మేర భూకంపం సంభవించింది, అయితే గ్రీస్‌పై భూకంపం ప్రభావం ఇంకా స్పష్టంగా తెలియలేదు.యుఎస్‌జిఎస్ ప్రకారం భూకంపం 10 కిలోమీటర్ల లోతులో పడింది, టర్కీ విపత్తు సంస్థ లోతు 17 కిలోమీటర్ల వద్ద నమోదైంది.

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: