భారతదేశం యొక్క కోవాక్సిన్ మార్చి 2021 తరువాత రాబోతున్నది…!

తొందరలోనే వాక్సిన్ అందుబాటులోకి రానున్న హైదరాబాద్‌కు చెందిన భారత్ బయోటెక్ అభివృద్ధి చేస్తున్న కొరోనావైరస్, కోవాక్సిన్‌కు వ్యతిరేకంగా భారతదేశం యొక్క మొదటి వ్యాక్సిన్ 2021 రెండవ దశ ప్రారంభించటానికి సిద్ధంగా ఉంది.”మా చివరి దశ ట్రయల్స్‌లో బలమైన ప్రయోగాత్మక సాక్ష్యాలు మరియు డేటా మరియు సమర్థత మరియు భద్రతా డేటాను స్థాపించిన తర్వాత మాకు అన్ని ఆమోదాలు లభిస్తే, 2021 క్యూ 2 లో టీకాను ప్రారంభించాలని మేము లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నాము” అని భారత్ బయోటెక్ ఇంటర్నేషనల్ లిమిటెడ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్ సాయి ప్రసాద్ అన్నారు. .ప్రస్తుతం, సంస్థ మూడవ దశ ట్రయల్స్ నిర్వహిస్తోంది.

భారతీయ కౌన్సిల్ ఆఫ్ మెడికల్ రీసెర్చ్ (ఐసిఎంఆర్) మరియు నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ వైరాలజీ (ఎన్‌ఐవి) సహకారంతో భారత్ బయోటెక్ కోవాక్సిన్‌ను అభివృద్ధి చేస్తోంది.మూడవ దశ ట్రయల్స్ సమర్థత మరియు రక్షణ పరంగా విజయవంతం అయిన తర్వాతే టీకా విడుదల చేయబడుతుందని ప్రసాద్ చెప్పారు. వచ్చే ఏడాది మార్చి తర్వాత టీకాను విడుదల చేయడమే తమ లక్ష్యమని ఆయన చెప్పారు.డ్రగ్స్ కంట్రోలర్ జనరల్ ఆఫ్ ఇండియా (డిసిజిఐ) తమ టీకా యొక్క మూడవ దశ పరీక్షలకు ఇటీవల అనుమతి ఇచ్చిందని ఆయన చెప్పారు. దేశంలోని 13-14 రాష్ట్రాల్లో 25-30 సైట్లలో వాలంటీర్లను ఎంపిక చేయడానికి మరియు వ్యాక్సిన్‌ను పరీక్షించడానికి ఏర్పాట్లు జరుగుతున్నాయి.

ప్రతి ఆసుపత్రి నుండి సుమారు 2 వేల సబ్జెక్టులు నమోదు చేయబడతాయి మరియు ప్రతి ఒక్కరికి రెండు మోతాదుల టీకా మరియు ప్లేసిబో ఇవ్వబడతాయి.స్వచ్ఛంద సేవకులు, తయారీ మరియు ఇతర సౌకర్యాలపై వ్యాక్సిన్ పరీక్షించడానికి భారత్ బయోటెక్ రూ .350 -400 కోట్లు ఖర్చు చేస్తున్నట్లు సమాచారం.

మార్కెట్‌లోని ప్రభుత్వ, ప్రైవేటు ఆటగాళ్లకు ఈ వ్యాక్సిన్‌ను సరఫరా చేస్తామని ఫార్మా కంపెనీ యాజమాన్యం తెలిపింది. అంతర్జాతీయ మార్కెట్లో కూడా వ్యాక్సిన్‌ను మార్కెటింగ్ చేయడానికి చర్చలు జరుగుతున్నాయి.అయినప్పటికీ, టీకా పరీక్షా దశలో ఉన్నందున ఇంకా దాని ధర ఖరారు కాలేదు. ప్రస్తుతం వారు ఫేజ్ -3 ట్రయల్స్‌పై పూర్తిగా దృష్టి సారించారని కంపెనీ అధికారులు తెలిపారు.

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: