జో బిడెన్ US ప్రెసిడెన్సీని గెలుచుకున్నాడు…!

అమెరికా లో ఎన్నికలు లెక్కింపు పూర్తి అయినది నాలుగు రోజుల లెక్కింపు తర్వాత అమెరికా ఎన్నికలు చివరికి ముగిశాయి. యునైటెడ్ స్టేట్స్ ఆఫ్ అమెరికాకు 46 వ అధ్యక్షుడిగా డొనాల్డ్ ట్రంప్ అధ్యక్ష పదవిని డెమొక్రాటిక్ నామినీ జో బిడెన్ గెలుచుకున్నారు. చివరికి, యుద్ధభూమి రాష్ట్రమైన పెన్సిల్వేనియా నీలం రంగులోకి మారిన తరువాత, జో బిడెన్ 284 ఎన్నికల ఓట్లను గెలుచుకున్నాడు. అసోసియేటెడ్ ప్రెస్, సిఎన్ఎన్ మరియు ఇతరులు జో బిడెన్‌ను విజేతగా చూపించడానికి దీనిని ఒక రేసుగా పిలిచారు.ట్రంప్ 214 ఎన్నికల ఓట్లను గెలుచుకోగలిగారు మరియు గ్రాండ్ ఓల్డ్ పార్టీ జో బిడెన్ 284 వద్ద ఉన్నాడు, అతను కీలక రాష్ట్రాల్లో ఆధిక్యంలోకి వచ్చి చివరికి పెన్సిల్వేనియాను స్వాధీనం చేసుకున్నాడు.

జో బిడెన్‌ను విజేతగా ప్రకటించడానికి రేసు పిలువబడింది. జో బిడెన్ 264 ఎన్నికల ఓట్ల వద్ద ఉన్నాడు మరియు 270 పొందడానికి కేవలం 6 మాత్రమే కావాలి, కాని పెన్సిల్వేనియా అతనికి 20 ఎన్నికల ఓట్లను ఇచ్చింది.ఇతర కీలక రాష్ట్రమైన నెవాడాలో బ్యాలెట్ లెక్కింపు ఇప్పటికీ మొత్తం 87 శాతం వద్ద ఉంది, అదే సమయంలో, పెన్సిల్వేనియా 20 ఎన్నికల ఓట్లు 99 శాతం రిపోర్టింగ్‌తో నీలిరంగుతో నిర్ణయంగా మారింది.అంతకుముందు, యుద్ధభూమి రాష్ట్రాలు అరిజోనా, నెవాడా, జార్జియా మరియు పెన్సిల్వేనియా జో బిడెన్కు స్పష్టమైన ఆధిక్యాన్ని ఇచ్చాయి, ఉత్తర కరోలినా ట్రంప్తో కలిసి ఉంది.

తరువాత మెయిల్-ఇన్ బ్యాలెట్ డెమొక్రాట్ అనుకూలంగా మారి, అతనికి మిగులు ఎన్నికల ఓటు మెజారిటీని ఇచ్చింది.ట్రంప్ ప్రచారం ‘బ్యాలెట్ మోసం’, ‘ఎన్నికల దొంగతనం’ వ్యాఖ్యలతో ఫౌల్ అరిచింది మరియు మూడు రాష్ట్రాల్లో దావా వేసింది.కమలా హారిస్ దేశం యొక్క మొట్టమొదటి బ్లాక్ మరియు దక్షిణాసియా ఉపాధ్యక్షురాలు మరియు ఈ పదవిని నిర్వహించిన మొదటి మహిళ.అధ్యక్షుడిగా ఎన్నికైన జో బిడెన్ రేసును పిలిచిన వెంటనే ఒక ప్రకటన విడుదల చేశారు మరియు ఇక్కడ ఆయన చెప్పారు.”అమెరికన్ ప్రజలు నాపై మరియు ఉపాధ్యక్షుడిగా ఎన్నికైన హారిస్‌పై ఉంచిన నమ్మకంతో నేను గౌరవించబడ్డాను.

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: