మొదటి మహిళా కమలా దేవి వైస్ ప్రెసిడెంట్ అఫ్ USA …!

కమలా దేవి హారిస్ USA ఇప్పటివరకు చూసిన అనేక మొదటివి. ఆమె మొదటి బ్లాక్, మొదటి ఇండియన్ అమెరికన్, మొదటి ఆసియా వైస్ ప్రెసిడెంట్ మరియు ముఖ్యంగా యుఎస్ ఎన్నికైన మొదటి మహిళా వైస్ ప్రెసిడెంట్. ఆమె చేసిన ప్రసంగం జో బిడెన్ రాబోయే పదవీకాలంలో ఆమె పొందబోయే ప్రాముఖ్యతను చూపించింది.కమలా హారిస్ ఇప్పుడే చాలా మొదటి వాటి జాబితాను సృష్టించలేదు. తన కెరీర్ మొత్తంలో ఆమె నమ్మశక్యం కాని మహిళ వద్ద చూపించబోతోంది.

కాలిఫోర్నియా అటార్నీ జనరల్‌గా ఎన్నికైన మొదటి ఆఫ్రికన్ అమెరికన్ మహిళ ఆమె. సమాజం చేసిన పక్షపాతాలతో ఆమె మళ్లీ మళ్లీ పోరాడింది. ఆమెను గతంలో ‘లేట్ షో విత్ డేవిడ్ లెటర్‌మ్యాన్’ లో “ఫిమేల్ బరాక్ ఒబామా” అని పిలిచేవారు.
కమలా హారిస్ మాట్లాడుతూ, ఈ రోజు ఆమె తన భారతీయ తల్లి పెరిగిన విధానం వల్లనే. “ది ట్రూత్స్ వి హోల్డ్” అనే తన పుస్తకంలో, యుఎస్ తన కుమార్తెలను నల్లజాతి స్త్రీలుగా చూడబోతోందని తన తల్లికి ఎలా తెలుసు అనే దాని గురించి ఆమె పంచుకుంటుంది, కాబట్టి ఆమె తల్లి కమలా మరియు ఆమె సోదరి మాయలను ఇద్దరు నమ్మకంగా మరియు గర్వంగా ఉన్న నల్లజాతి మహిళలుగా పెంచేలా చేసింది.విజయం తర్వాత తన ప్రసంగంలో, కమలా హారిస్ యుఎస్ పౌరులను సిద్ధం చేసి ప్రారంభించమని కోరారు.

జాత్యహంకారాన్ని నిర్మూలించాల్సిన సమయం ఇప్పుడు ఎలా ఉందనే దాని గురించి ఆమె మాట్లాడారు, అయితే దేశం ఐక్యంగా మరియు బలంగా కలిసి ఉండడం గతంలో కంటే ఇప్పుడు ఎంత ముఖ్యమైనది.ఆఫ్రికన్-అమెరికన్ అనుభవాన్ని, ఆసియా అమెరికన్ మరియు వలస అనుభవాన్ని పంచుకున్న మహిళ కంటే ఈ పాత్రను పూర్తి బాధ్యతతో పూర్తి చేయాలని మేము ఎవరు ఆశించవచ్చు? జో బిడెన్ మరియు కమలా హారిస్ కారణంగా మేము సానుకూల మార్పుల కోసం ఎదురుచూస్తున్నాము.

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: