ఎవరివైపు ఉంటాడో తెలవని రాజకీయ నాయకుడు

సినిమా విషయానికి వస్తే, పవన్ సూపర్ స్టార్ కావచ్చు మరియు అతని అభిమానులు అతన్ని “పవర్ స్టార్” గా గౌరవించవచ్చు, అయితే, రాజకీయాల విషయానికి వస్తే, పవన్ కళ్యాణ్ తెలుగు రాష్ట్రాల్లో “మోస్ట్ కన్‌ఫ్యూజ్డ్ పొలిటీషియన్” అని నిస్సందేహంగా చెప్పవచ్చు. ఆయన రాజకీయ నిర్ణయాలు మరియు ఉపసంహరణలు తరచుగా పార్టీలలో చాలా గందరగోళానికి కారణమవుతాయి. మొదట జిహెచ్‌ఎంసి ఎన్నికల్లో పోటీ చేసి, త్వరలోనే ఈ నిర్ణయాన్ని ఉపసంహరించుకోవాలని పవన్ తీసుకున్న నిర్ణయం చాలా మందిలో ఒకటి.

దుబ్బకా ఫలితం బిజెపికి అనుకూలంగా వచ్చినప్పటి నుండి, రాబోయే జిహెచ్ఎంసి ఎన్నికలలో పవన్ బిజెపికి మద్దతు ఇస్తారనే చర్చ జరిగింది. అయితే, ప్రతి ఒక్కరినీ షాక్‌కు గురిచేస్తూ, పవన్‌ జనసేన పార్టీ మొత్తం 150 వార్డుల్లో తన అభ్యర్థులను నిలబెట్టుకుంటుందని ప్రకటించింది. తరువాత పవన్ స్థానికంగా బిజెపితో పొత్తు పెట్టుకోవడానికి ప్రయత్నించాడు. బిజెపి నాయకులను సంప్రదించడానికి ఆయన ప్రయత్నించారు.

జిహెచ్‌ఎంసి ఎన్నికలలో బిజెపితో పొత్తు పెట్టుకోవాలన్న పవన్‌కు ఉన్న నిరాశ విఫలమైందని తెలంగాణ బిజెపి యూనిట్ ఎటువంటి కూటమికి నిరాకరించి, అన్ని సీట్లలో ఒంటరిగా పోటీ చేస్తామని ప్రకటించింది. చాలా చర్చల తరువాత, పవన్ GHMC పోటీ నుండి వైదొలగాలని నిర్ణయించుకున్నాడు. బిజెపికి తమ పార్టీ మద్దతు ప్రకటించారు. హైదరాబాద్‌లోని జనసేన నాయకులను బిజెపికి తమ సహకారం అందించాలని పవన్ కోరారు. లోటస్ పార్టీకి పూర్తిగా సహకరించాలని ఆయన నాయకులను కోరారు, తద్వారా బిజెపి ఒక్క సీటును కూడా కోల్పోదు.

ఈ ముందుకు వెనుక నిర్ణయాలు తరచూ నాయకులు మరియు పార్టీ కార్యకర్తలలో చాలా గందరగోళాన్ని మరియు గందరగోళాన్ని సృష్టిస్తాయి. ఇప్పుడు, జిహెచ్ఎంసి ఎన్నికలలో పోటీ చేయాలనుకున్న జనసేన నాయకులు పార్టీ రేసు నుండి వైదొలగడంతో నిరాశ చెందారు. జీహెచ్‌ఎంసీలోని మొత్తం 150 విభాగాలలో జనసేన పోటీ చేస్తే, తన పార్టీ ఓటు వాటా బిజెపి ఓట్లను విభజిస్తుందని, టిఆర్‌ఎస్‌కు ప్రయోజనం చేకూరుతుందని పవన్‌కు మొదటిసారి తెలియదా? ఆయనకు తెలిస్తే, జిహెచ్‌ఎంసిలో మాత్రమే పోటీ చేయాలని ఆయన పార్టీ ఎందుకు నిర్ణయించింది? మరలా బిజెపితో పొత్తు కోసం ఎందుకు ప్రయత్నించారు? చివరకు, ఆయన బిజెపికి ఎందుకు మద్దతు ఇస్తున్నారు మరియు పోటీ నుండి తప్పుకుంటున్నారు? అంతకుముందు దుబ్బకాలో పార్టీ కోసం ప్రచారం చేయడానికి బిజెపి పవన్‌కు చేరుకున్నప్పుడు, పవన్ అలా చేయడానికి నిరాకరించారు. దుబ్బకా ఫలితం బిజెపికి అనుకూలంగా వచ్చిన తరువాత, పవన్ దీనిని “కోల్పోయిన అవకాశం” గా భావించినట్లు తెలుస్తోంది. AP లో కూడా, జనసేన తన అభ్యర్థిని తిరుపతి లోక్సభ ఉప ఎన్నికలో నిలబెట్టుకుంటుందా లేదా బిజెపి అభ్యర్థికి మద్దతు ఇస్తుందా అనేది స్పష్టంగా లేదు.

ఇది మొదటి ఉదాహరణ కాదు. ఇంతకుముందు పవన్ నుండి ఇలాంటి అనేక రాజకీయ నిర్ణయాలు ఉన్నాయి. 2019 సార్వత్రిక ఎన్నికల సందర్భంగా తాను ఎప్పుడూ నటనకు రాలేనని పవన్ స్పష్టం చేశారు. ప్రజల కోసం నటన, సినిమాలు వదులుకున్నానని చెప్పారు. రాజకీయాల్లో తన పాత్ర లేనప్పుడు మాత్రమే తాను చిత్రాలకు తిరిగి వస్తానని పవన్ చెప్పాడు, అంటే జగన్ పాలన మంచిగా ఉన్నప్పుడు. తరువాత, పవన్ తన ఖర్చుల కోసం సినిమాలకు తిరిగి వచ్చాడని పేర్కొంటూ పూర్తి యు-టర్న్ తీసుకున్నాడు. కాబట్టి, ముందుకు, పవన్ అనేక నిర్ణయాలు తీసుకున్నాడు మరియు వారికి ఎప్పుడూ అంటుకోలేదు. ఇవన్నీ అతన్ని “అత్యంత గందరగోళ రాజకీయ నాయకుడిగా” చేస్తాయి. పవన్ దీనిని అధిగమించి మంచి నాయకుడని నిరూపిస్తారని ఆశిస్తున్నాము.

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: